Tx. Bến Cát: Tổ chức họp mặt đầu năm triển khai một số nội dung trọng tâm trong năm 2024
Sáng ngày 22/02, Ủy ban MTTQ Việt Nam thị xã họp triển khai một số nội dung trọng tâm năm 2024. Đến dự có ông Lê Anh Quý, UVTV, Trưởng Ban Dân vận Thị ủy, ông Nguyễn Văn Chung, ThUV, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam thị xã, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam thị xã và Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam các xã, phường.
Tại hội nghị, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam các xã, phường đã báo cáo tóm tắt các nội dung như tình hình thực hiện công tác an sinh xã hội, an ninh trật tự trước, trong và sau Tết Nguyên Đán, tâm tư, nguyện vọng thanh niên trúng tuyển nghĩa vụ quân sự năm 2024, tình hình triển khai thực hiện Nghị quyết Đại hội nhiệm kỳ 2024-2029 của đơn vị và xây dựng quy chế làm việc của Ủy ban và phân công nhiệm vụ của các thành viên Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam.
![](/Media/admin/images/BC202440.jpg)
Ngoài ra, Ủy ban MTTQ Việt Nam thị xã đã triển khai chương trình hoạt động năm 2024, các công trình chào mừng Đại hội MTTQ Việt Nam thị xã lần thứ XI, nhiệm kỳ 2024-2029 phối hợp cùng các tổ chức thành viên và Ủy ban MTTQ Việt Nam các xã, phường cùng thực hiện. Bên cạnh việc thực hiện các công tác tuyên truyền, chuẩn bị Đại hội MTTQ Việt Nam các cấp, MTTQ Việt Nam thị xã và các xã phường tiếp tục thực hiện các công trình, mô hình thiết thực gắn với Đề án 02-ĐA/TU của Tỉnh ủy và Thị ủy, kiện toàn Ban vận động Quỹ “Vì người nghèo”, kế hoạch thu Quỹ “Vì người nghèo”, rà soát hộ nghèo khó khăn về nhà ở; rà soát lại các mô hình hoạt động hiệu quả; triển khai công tác giám sát, phản biện theo Quyết định 217-QĐ/TW của Bộ Chính trị...
MTTQ thị xã Bến Cát