sfds |
Gương "Người tốt, việc tốt": Bà Nguyễn Thị Thu Thủy, nguyên Trưởng Ban công tác Mặt trận khu phố 3A, phường Thới Hòa, Tp. Bến Cát
Được nhân dân tin tưởng và Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường Thới Hòa tín nhiệm, giao đảm nhận Trưởng Ban công tác Mặt trận khu phố 3A từ năm 2012 đến năm 2022, trên cương vị công tác của mình, Bà Nguyễn Thị Thu Thủy luôn tìm tòi, học hỏi kinh nghiệm nhằm thực hiện tốt nhiệm vụ được giao. Tại các hội nghị công tác Mặt trận phường, Bà thường đưa ra những ý kiến, đề xuất thiết thực với mong muốn vận động toàn dân cùng thực hiện tốt việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh gắn với làm tốt công tác Mặt trận Khu phố.
|
Gương "Người tốt, việc tốt": Cô Phan Thị Ánh Tuyết, Trưởng Ban điều hành khu phố Tân Hóa, phường Tân Vĩnh Hiệp, Tp. Tân Uyên
Cô Phan Thị Ánh Tuyết, Trưởng Ban điều hành khu phố Tân Hóa, phường Tân Vĩnh Hiệp, là một tấm gương điển hình tiên tiến về “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”, một người phụ nữ tận tâm và đầy nhiệt huyết.
|
Gương cán bộ tiêu biểu: Bà Nguyễn Thị Hương, Chủ tịch Hội LHPN, Ủy viên Ủy ban MTTQ Việt Nam xã Vĩnh Hoà, huyện Phú Giáo
Hơn 20 năm gắn bó với công tác Hội Liên hiệp Phụ nữ, bà Nguyễn Thị Hương, sinh năm 1968, Chủ tịch Hội, Uỷ viên Uỷ ban MTTQ Việt Nam xã Vĩnh Hoà là tấm gương điển hình về tinh thần, trách nhiệm với công việc, được cán bộ hội viên tin tưởng, yêu mến.
|
Gương "Người tốt, việc tốt": Cô Nguyễn Thị Hai, Phó Trưởng Ban Mặt trận ấp Chợ, xã Thanh Tuyền, huyện Dầu Tiếng
Cô Nguyễn Thị Hai, với vai trò là Phó Trưởng Ban Mặt trận ấp Chợ, xã Thanh Tuyền là một tấm gương sáng của lòng nhân ái và sự quan tâm đến cộng đồng, đặc biệt là những người nghèo khó trong ấp. Chị luôn dành thời gian và công sức để quan tâm, chăm lo cho những người nghèo, những gia đình khó khăn trong cộng đồng; bằng sự tử tế và tấm lòng hảo tâm, chị giúp đỡ họ vượt qua khó khăn, cùng họ vực dậy trong cuộc sống.
|
|
Gương cán bộ Mặt trận tiêu biểu: Cô Phạm Thị Hoạch, Trưởng ban CTMT ấp Tân Tiến xã Minh Tân, huyện Dầu Tiếng
Cô Phạm Thị Hoạch sinh năm 1959, bản thân Cô tham gia công tác Mặt trận từ năm 2014 đến năm 2022 và được tín nhiệm hiệp thương làm Trưởng ban CTMT ấp Tân Tiến xã Minh Tân. Với vai trò là ủy viên Ủy ban MTTQ Việt Nam xã, Trưởng Ban Công tác Mặt trận ấp Tân Tiến, Cô luôn lắng nghe và tìm hiểu tâm tư nguyện vọng chính đáng của Nhân dân trong ấp, báo cáo kịp thời đến cấp ủy Chi bộ, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam xã xem xét và giải quyết. Luôn gương mẫu trong mọi công việc, tạo sự đoàn kết thống nhất hỗ trợ giúp đỡ nhau để cùng thực hiện công việc, ra sức giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn để vươn lên cuộc sống.
|
|
|
|
|
|