Tx. Bến Cát: Tổ chức giám sát công tác lãnh đạo, chỉ đạo điều hành thực hiện cải cách hành chính trên địa bàn thị xã
Ngày 25/10, Đoàn giám sát của Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam thị xã về công tác lãnh đạo, chỉ đạo điều hành thực hiện cải cách hành chính thị xã Bến Cát do đồng chí Nguyễn Văn Chung – Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam thị xã làm trưởng đoàn đã có buổi giám sát tại phường Thới Hòa và phường Tân Định.
Tham dự Đoàn giám sát có Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam thị xã, lãnh đạo các tổ chức chính trị - xã hội thị xã, lãnh đạo Trung tâm Phục vụ hành chính công, Ban Pháp chế HĐND và Phòng Nội vụ.
![](/Media/admin/images/BC33.jpg)
Tại buổi giám sát, lãnh đạo UBND các địa phương đã thông qua kết quả thực hiện cải cách hành chính trong năm 2022 và 08 tháng đầu năm 2023. Theo đó, so với kết quả thực hiện năm 2022, trong 8 tháng đầu năm 2023 các địa phương cơ bản đã có những giải pháp khắc phục các hạn chế của năm 2022, tiến hành xây dựng các mô hình mới trong thực hiện các thủ tục hành chính, đẩy mạnh thanh toán điện tử thay tiền mặt, số hóa hồ sơ, đẩy nhanh tiến độ thực hiện các nhiệm vụ cải cách hành chính đã xây dựng…
Bên cạnh đó, Đoàn giám sát đã hướng dẫn UBND phường hoàn thiện các nội dung chấm điểm chỉ số cải cách hành chính, hướng dẫn các giải pháp tháo gỡ các hạn chế của địa phương để có thể nâng cao thứ hạng cải cách hành chính của phường cũng như thị xã trong năm 2023.
Bên cạnh đó, Đoàn đã ghi nhận các kiến nghị và có văn bản gửi Thường trực Thị ủy và UBND thị xã để ghi nhận và chỉ đạo giải quyết.
MTTQ thị xã Bến Cát