Theo đó, thực hiện theo Quy định về phân cấp quản lý cán bộ và bổ nhiệm, giới thiệu cán bộ ứng cử và Công văn số 958-CV/TU ngày 10/01/2020 của Thị ủy về tăng cường trao đổi ý kiến trong công tác cán bộ, Đảng ủy đã thường xuyên trao đổi, thông tin về các vấn đề có liên quan đến công tác điều động, bố trí, giải quyết chế độ chính sách đối với cán bộ chủ chốt của Mặt trận Tổ quốc và các tổ chức chính trị - xã hội xã, phường, từ đó Mặt trận Tổ quốc và các tổ chức chính trị - xã hội thị xã thực hiện tốt việc tham gia ý kiến với cấp ủy cơ sở trong việc bố trí cán bộ chủ chốt của tổ chức mình đang công tác tại địa phương. Các bước trao đổi, thỏa thuận nhân sự đều thực hiện bằng văn bản theo quy định của Điều lệ và Quy định về phân cấp quản lý cán bộ và bổ nhiệm, giới thiệu cán bộ ứng cử.
Trong thời gian tới, Đảng ủy các xã, phường tiếp tục thực hiện tốt các bước trao đổi về nhân sự, đảm bảo công tác cán bộ chuẩn bị Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam và Hội Liên hiệp Thanh niên các xã.
MTTQ thị xã Bến Cát
Mặt trận tổ quốc Việt Nam tỉnh Bình Dương