Tại buổi tiếp xúc, cử tri đã được nghe đại diện Tổ đại biểu HĐND tỉnh báo cáo kết quả hoạt động của HĐND tỉnh năm 2023, đại diện Tổ đại biểu HĐND thị xã báo cáo kết quả hoạt động của HĐND thị xã năm 2023 và dự kiến chương trình kỳ họp thường lệ cuối năm 2023.
Qua buổi tiếp xúc có 7 cử tri đã kiến nghị 24 ý kiến đến HĐND tỉnh, thị xã về các vấn đề: đất công; Vấn đề chợ; Thu thuế phi nông nghiệp; Vấn đề khám, chữa bệnh; Môi trường; Xây dựng trường học; công trình GTNT…Trong đó 16 ý kiến, kiến nghị của cử tri thuộc thẩm quyền giải quyết của phường, thị xã đã được lãnh đạo UBND phường, thị xã giải trình và trả lời thỏa đáng tại Hội nghị; 08 ý kiến, kiến nghị đã được Ủy ban MTTQ Việt Nam phường ghi nhận chuyển đến các cơ quan chức năng giải đáp và trả lời cho cử tri vào buổi tiếp xúc lần sau.
MTTQ phường Thới Hòa
Mặt trận tổ quốc Việt Nam tỉnh Bình Dương