Tp. Thuận An: Tổ chức tặng quà cho hộ nghèo, hộ cận nghèo người có hoàn cảnh khó khăn
Sáng ngày 16/11/2023, Ủy ban MTTQ Việt Nam thành phố Thuận An tổ chức tặng quà cho hộ nghèo, hộ cận nghèo người có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn thành phố.
Tại đây, bà Nguyễn Ngọc Phượng - UVTT - Trưởng Ban Dân vận, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam thành phố Thuận An đã ân cần thăm hỏi, động viên, chia sẻ những hộ nghèo, hộ cận nghèo người có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn. Dịp này, MTTQ thành phố trao tặng 100 phần quà cho hộ nghèo, hộ cận nghèo người có hoàn cảnh khó khăn, mỗi phần trị giá 350.000 đồng, gồm các nhu yếu phẩm phục vụ cuộc sống trong sinh hoạt hàng ngày như: gạo, đường, dầu ăn, nước tương, thùng mì…với tổng kinh phí các phần quà 35 triệu đồng do các nhà hảo tâm, các đơn vị thiện nguyện quyên góp, hỗ trợ.
Đây là một trong những hoạt động chào mừng kỷ niệm 93 năm Ngày thành lập Mặt trận Dân tộc thống nhất Việt Nam - Ngày Truyền thống MTTQ Việt Nam (18/11/1930 - 18/11/2023), chào mừng Đại hội MTTQVN các cấp nhiệm kỳ 2024-2029. Qua đó thể hiện tinh thần “tương thân tương ái”, “lá lành đùm lá rách”, quan tâm, chia sẻ của nhà hảo tâm đối với hộ nghèo, hộ cận nghèo người có hoàn cảnh khó khăn. Qua đó, nhằm giúp họ có thêm động lực cố gắng vượt qua khó khăn hiện tại, nổ lực lao động sản xuất thông qua những công việc phù hợp với bản thân và từng hoàn cảnh để từng bước cải thiện nâng cao đời sống, vươn lên thoát nghèo bền vững.
MTTQ Thành phố Thuận An