Tp. Thuận An: Thăm, chúc Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024 các cơ sở tôn giáo, tín ngưỡng trên địa bàn
Sáng ngày 02/02/2024, đoàn lãnh đạo thành phố Thuận An do bà Nguyễn Ngọc Phượng, Trưởng ban Dân vận Thành ủy làm trưởng đoàn đã đến thăm, chúc Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024 các cơ sở tôn giáo, tín ngưỡng trên địa bàn.
Theo đó, đoàn đã đến thăm chúc tết 3 cơ sở cao đài, gồm: Thánh Tịnh Cao Đài Chiếu minh Tam thanh Vô Vi, Phường Bình Hòa; Thánh Tịnh Cao Đài Tiên Thiên Lái Thiêu (Liên cảnh Thánh tịnh Bồng Lai – Ngọc Chiếu - Như ý), Phường Lái Thiêu và Thánh thất Cao Đài Chơn lý Bình Nhâm - Phường Bình Nhâm. Tại các nơi đoàn đến thăm, lãnh đạo thành phố đã thông báo về tình hình phát triển kinh tế, xã hội, an ninh quốc phòng trên địa bàn đã đạt được trong năm 2023 và nhiệm vụ trọng tâm trong năm 2024.
![](/Media/admin/images/3%20(1).jpg)
Lãnh đạo thành phố đã chúc các chức sắc tôn giáo, bà con giáo dân một năm mới an lành, hạnh phúc; mong muốn các chức sắc tôn giáo tiếp tục tuyên truyền tới bà con giáo dân, tín đồ phật tử chấp hành tốt chủ trương của Đảng, Chính sách pháp luật của Nhà nước, sống tốt đời đẹp đạo, hăng say lao động, sản xuất góp phần xây dựng huyện nhà ngày càng giàu đẹp, văn minh, thực hiện đầy đủ các nghĩa vụ đối với Nhà nước; tích cực tham gia vào công tác an sinh xã hội, góp phần thực hiện thắng lợi mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng an ninh trên địa bàn.
MTTQ thành phố Thuận An