Tp. Thuận An: Phường Bình Chuẩn triển khai thực hiện các công trình chào mừng Đại hội MTTQ phường
Vừa qua, Ban Thường trực UBMTTQ phường Bình Chuẩn triển khai thực hiện các công trình phần việc chào mừng Đại hội đại biểu MTTQ phường lần thứ XIII, nhiệm kỳ 2024 – 2029
Bằng những phần việc như chỉnh trang đô thị, xây dựng cộng đồng dân cư, xây dựng nếp sống văn hóa, văn minh đô thị, công tác chăm lo đời sống vật chất, tinh thần của người dân đặc biệt là hộ nghèo, cận nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn phường. Qua đó UBMTTQ phường đã thực hiện trao 100 áo đồng phục cho ủy viên UBMMTQ phường và khu phố với kinh phí 10.000.000 đồng, tổ chức trao tặng 100 phần quà cho đối tượng là hộ cận nghèo và người có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn với tổng sốp tiền 45.000.000 đồng.
![](/Media/admin/images/TA202434.jpg)
Các tổ chức thành viên và Ban công tác Mặt trận tại 05 khu phố cũng lan tỏa các phong trào thi đua đặc biệt chào mừng đại hội MTTQ các cấp nhiệm kỳ 2024 – 2029 bằng các công trình, phần việc cụ thể gắn với nhiệm vụ chính trị tại địa phương như: trợ cấp ốm đau thường xuyên hàng tháng cho 01 hộ nghèo neo đơn số tiền 6.000.000 đồng, tặng 50 phần quà cho người nghèo, người khó khăn với kinh phí 15.000.000 đồng, sơn 650 chân trụ điện với tổng số tiền 37.170.000 đồng, lắp đặt 110 trụ cờ dọc tuyến đường Thủ Khoa Huân với kinh phí 12.000.000 đồng.
Thông qua công trình đã phát huy vai trò của các tầng lớp nhân dân và khối đại đoàn kết toàn dân tộc qua đó các công trình đã nhận sự đồng thuận, tham gia tích cực của toàn xã hội trong phát triển kinh tế, xây dựng cơ sở hạ tầng, xây dựng nếp sống văn hóa, văn minh đô thị, công tác chăm lo đời sống vật chất, tinh thần của người dân; đề ra phương hướng, mục tiêu, chương trình hành động và giải pháp nâng cao tính thiết thực, chất lượng, hiệu quả công tác Mặt trận trong tình hình mới.
MTTQ phường Bình Chuẩn