Theo đó, 07 hộ được nhận nhà mới đợt này, gồm: hộ bà Tô Mùi, sinh năm 1962; hộ ông Nguyễn Văn Luỹ, sinh năm 1955; hộ bà Nguyễn Thị Trái, sinh năm 1950 (phường Bình Nhâm); hộ Nguyễn Văn Thanh, sinh năm 1967 (xã An Sơn); hộ bà Nguyễn Thị Ngọc Hương, sinh năm 1970; hộ bà Võ Thị Một, sinh năm 1971 và hộ bà Phạm Thị Huế, sinh năm 1939 (phường Vĩnh Phú). Mỗi căn nhà có diện tích từ 42-68m2. Tổng trị giá xây dựng 7 căn nhà đại đoàn kết trên là 730 triệu đồng; trong đó Ban vận động Quỹ Vì người nghèo TP.Thuận An vận động Công ty TNHH MTV Xổ số kiến thiết tỉnh Bình Dương hỗ trợ kinh phí xây dựng 100 triệu đồng/căn; riêng căn nhà của bà Phạm Thị Huế ở phường Vĩnh Phú gia đình có đóng góp thêm 30 triệu đồng.
Cũng tại lễ bàn giao nhà mới cho các gia đình, lãnh đạo thành phố, các địa phương và các nhà hảo tâm còn trao tặng thêm cho mỗi hộ những phần quà thiết thực phục vụ đời sống thường nhật với mong muốn các gia đình sẽ sớm vượt qua khó khăn, tiếp tục nổ lực lao động làm việc để có cuộc sống ngày càng tốt hơn.
MTTQ Thành phố Thuận An
Mặt trận tổ quốc Việt Nam tỉnh Bình Dương