Tp. TDM: Phường Tương Bình Hiệp tổ chức hội nghị tổng kết công tác Bầu cử trưởng các khu phố nhiệm kỳ 2023-2026
Vừa qua, UBND - UBMTTQVN phường tổ chức hội nghị tổng kết công tác Bầu cử trưởng các khu phố nhiệm kỳ 2023-2026. Dự hội nghị có ông Võ Trung Hiếu - PBT.TT Đảng ủy - Chủ tịch HĐND phường, ông Trần Anh Chương - PBT Đảng ủy - Chủ tịch UBND phường, ông Nguyễn Anh Tú - ĐUV, PCT.HĐND phường, ông Trương Hoàng Nhi – Chỉ huy Trưởng BCH Quân sự phường, bà Huỳnh Thị Hồng Thắm – PCT.UBMTTQVN phường, cùng Trưởng các ban ngành, đoàn thể phường, các thành viên BCĐ bầu cử, Bí thư chi bộ, Trưởng BĐH khu phố, Trưởng Ban công tác Mặt trận các khu phố.
Hội nghị đã thông qua báo cáo tổng kết công tác bầu cử Trưởng khu phố nhiệm kỳ 2023-2026. Kết quả tổng số cử tri đại diện hộ gia đình đi bầu cử đạt tỷ lệ 100%, có 08 ứng cử viên trúng cử 08 Trưởng khu phố, trong đó tái cử 05 người, 03 người mới trúng cử. Các tổ bầu cử thực hiện nhiệm vụ tích cực, trách nhiệm trong công tác chuẩn bị. Các đồng chí trong ban chỉ đạo, khu phố được phân công làm nhiệm vụ đã phát huy tốt trách nhiệm hướng dẫn, giúp đỡ các tổ bầu cử trong suốt quá trình bầu cử.
Phát biểu tại hội nghị, ông Võ Trung Hiếu - PBT.TT Đảng ủy phường đã ghi nhận và biểu dương các khu phố đã tập trung tổ chức thành công cuộc bầu cử Trưởng các khu phố nhiệm kỳ 2023 – 2026, đồng thời tin tưởng với năng lực, phẩm chất của mình, các Trưởng khu phố sẽ tiếp tục đóng góp xứng đáng vào sự nghiệp phát triển chung của địa phương.
Tại hội nghị, UBND phường trao các Quyết định về việc phê chuẩn kết quả bầu cử Trưởng khu phố nhiệm kỳ 2023 – 2026 cho 08 đồng chí; quyết định công nhận chức danh Phó Trưởng khu phố nhiệm kỳ ( 2023-2026) cho 06 đồng chí. Đồng thời, UBND phường đã trao tặng quà tri ân cho các đồng chí Nguyên Trưởng khu phố làm tốt công tác trong nhiệm kỳ vừa qua và biểu dương, khen thưởng 03 tập thể, 09 cá nhân đã có thành tích xuất sắc trong công tác bầu cử trưởng các khu phố nhiệm kỳ 2023 – 2026.
MTTQ phường Tương Bình Hiệp