Tp. TDM: Phường Phú Tân tổ chức Hội nghị hiệp thương danh sách người ứng cử Trưởng khu phố nhiệm kỳ 2023 - 2026
Vừa qua, Ban Công tác Mặt trận 03 khu phố phường Phú Tân phối hợp tổ chức Hội nghị hiệp thương nhân dân thảo luận danh sách người ứng cử Trưởng khu phố nhiệm kỳ 2023 - 2026.
Dự Hội nghị có đồng chí Nguyễn Thị Trường An – Chủ tịch UBMTTQVN phường; đồng chí Phạm Minh Thiện – PCT. UBMTTQVN phường cùng Chi ủy, Ban Công tác Mặt trận và các đoàn thể 03 khu phố, đăc biệt là sự có mặt của cử tri đại diện các hộ gia đình trên địa bàn 3 khu phố.
![](/Media/admin/images/TDM11.jpg)
Tại hội nghị, Ban Công tác Mặt trận các khu phố đã công bố Quyết định của Chủ tịch Ủy ban nhân dân phường về ngày bầu cử Trưởng khu phố nhiệm kỳ 2023-2026; Thông qua tiêu chuẩn Trưởng khu phố; Giới thiệu danh sách dự kiến người ứng cử Trưởng khu phố đã được thống nhất ở hội nghị hiệp thương lần thứ nhất, người ứng cử Trưởng khu phố, nhiệm kỳ 2023-2026. Tại hội nghi đại biểu cử tri hộ gia đình trên địa bàn 3 khu phố, đã tham gia góp ý kiến về tư tưởng, đạo đức, lối sống của 02 đại biểu được đưa ra ứng cử trưởng khu phố, nhiệm kỳ 2023-2026.
Tại hội nghị, đại diện cử tri hộ gia đình đã thống nhất 100% với danh sách người ứng cử Trưởng khu phố, nhiệm kỳ 2023-2026, tại hội nghị đã tiến hành biểu quyết người ứng cử Trưởng khu phố, nhiệm kỳ 2023 - 2026 đạt 100%. Đồng thời, Ban Công tác Mặt trận các khu phố tiếp tục thực hiện hội nghị hiệp thương lần thứ 3 để hướng dẫn cho các ứng cử viên viết đơn xin ứng cử và ghi tiểu sử tóm tắt, đồng thời lập danh sách chính thức những người ứng cử gửi về Ban Chỉ đạo bầu cử phường tổ chức niêm yết công khai tại văn phòng các khu phố và thông báo trên hệ thống Đài truyền thanh của phường để cử tri nắm bắt, để lựa chọn người đủ đức, đủ tài lãnh đạo khu phố thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ của địa phương.
MTTQ phường Phú Tân