Tp. TDM: Phường Phú Tân tổ chức Hội nghị giao ban công tác Mặt trận tháng 02/2024
Sáng ngày 19/02/2024, Ban Thường trực UBMTTQVN phường Phú Tân tổ chức Hội nghị giao ban công tác Mặt trận tháng 02/2024 và triển khai kế hoạch lễ hội Rằm tháng Giêng năm 2024.
Dự và chủ trì hội nghị đồng chí Nguyễn Thị Trường An – Chủ tịch UBMTTQVN phường; đồng chí Phạm Minh Thiện - PCT. UBMTTQVN phường cùng Trưởng, Phó ban công tác Mặt trận 3 khu phố và tổ mô hình “Nhận yêu thương và trao yêu thương”.
Trong tháng qua, Ban công tác Mặt trận cac khu phố đã làm tốt công tác phối hợp cùng các ngành đoàn thể phường và BĐH khu phố trong công tác tuyên truyền vận động Nhân dân tham gia các hoạt động phong trào của địa phương và của khu phố, tham gia các đoàn thăm tặng quà gia đình chính sách và chăm lo tốt cho các đối tượng khó khăn trên địa phường, tham gia ra quân tổng vệ sinh môi trường, thu gom các điểm tồn đọng rác phát sinh, phát quang bụi rậm, tháo gỡ quảng cáo, rao vặt sai quy định....
Tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Thị Trường An – Chủ tịch UBMTTQVN phường triển khai kế hoạch số 156/KH-MTTQ-BTT, ngày 24/01/2024 của Ủy ban MTTQ Việt Nam thành phố Thủ Dầu Một về việc tổ chức ra quân thực hiện các hoạt động trước, trong và sau dịp Tết Nguyên Đán Giáp Thìn và Lễ hội Rằm tháng Giêng năm 2024, qua đó phân công lực lượng tham gia Lễ phát động chương trình “Lễ hội Nghĩa tình – Văn minh – Không rác” và Tổ xe ôm phục vụ miễn phí Lễ hội Rằm Tháng Giêng trên địa bàn thành phố Thủ Dầu Một năm 2024, đồng thời phân công lực lượng Tổ tự quản bảo vệ môi trường tham gia trực Lễ hội Rằm Tháng Giêng năm 2024.
Kết luận hội nghị, đồng chí Nguyễn Thị Trường An – Chủ tịch UBMTTQVN phường đã biểu dương những kết quả Ban công tác Mặt trận các khu phố đã làm được trong tháng qua, đồng thời đề nghị Ban công tác Mặt trận các khu phố và các tổ tự quản bảo vệ môi trường cần tập trung làm tốt nhiệm vụ phân công tham gia Lễ phát động chương trình “Lễ hội Nghĩa tình – Văn minh – Không rác” và Tổ xe ôm phục vụ miễn phí Lễ hội Rằm Tháng Giêng và trực Lễ hội Rằm Tháng Giêng trên địa bàn thành phố Thủ Dầu Một năm 2024 đảm bảo. Nhân dịp đầu năm mới Ban Thường trực UBMTTQ phường đã trao lì xì đầu năm cho tất cả thành viên và mong muốn trong năm mới các đồng chí tiếp tục làm tốt nhiệm vụ phân công… góp phần hoàn thành tốt các nhiệm vụ.
MTTQ phường Phú Tân