Tp. TDM: Phường Phú Mỹ tổ chức “Phiên chợ 0 đồng” hưởng ứng cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
Sáng ngày 21/8/2023, tại Công viên khu phố 5 phường Phú Mỹ, Ủy ban MTTQ Việt Nam phường và các tổ chức thành viên (Hội Liên hiệp Phụ nữ, Đoàn Thanh niên, Hội Chữ thập đỏ, Hội Cựu chiến binh, Hội Người cao tuổi) tổ chức chương trình “Phiên chợ 0 đồng”, hưởng ứng cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam” trao tặng quà cho các hộ gia đình, thanh niên công nhân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn phường.
Tham dự chương trình có: Ông Phạm Văn Nồng – TUV. BT Đảng ủy phường – CT. HĐND phường; Bà Từ Thị Anh Đào - Phó BT Đảng ủy - CT. UBND phường; Ông Nguyễn Văn Minh – P.CT HĐND phường; Ông Nguyễn Hồng Nam – P.CT UBND phường; Ông Huỳnh Tấn Sơn – CT. UBMTTQVN phường; cùng các ban ngành, trưởng phó đoàn thể phường cùng các mạnh thường quân, các hộ gia đình, thanh niên công nhân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn phường được nhận quà nhân dịp này.
![](/Media/admin/images/TDM_23_8_2023_2.jpg)
Tại chương trình, lãnh đạo địa phương đã tỏ lòng cảm ơn các mạnh thường quân đã đồng lòng, chung sức thực hiện thật tốt chủ trương của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước, hỗ trợ giúp đỡ cho người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn trong xã hội thông qua những phần quà hết sức thiết thực và ý nghĩa. Từ đó đã góp phần động viên tinh thần cho các hộ khó khăn trên địa bàn phường vươn lên trong cuộc sống. Xây dựng, kết nối cộng đồng giàu lòng nhân ái, hướng thiện. Và một trong những điều ấm áp hơn cả là tình cảm yêu thương giữa mọi người được chia sẻ từ những hoạt động có tính nhân văn sâu sắc lan tỏa trong xã hội như hoạt động của “Phiên chợ 0 đồng”. Mỗi hộ khó khăn sẽ được nhận các sản phẩm tại các gian hàng như: bánh, nước mắm, mì gói, dầu ăn, gạo, đường, bột ngọt, gạo, rau, củ, quả… với tổng 30 phần quà trị giá trên 9.000.000 đồng.
MTTQ phường Phú Mỹ