Đến dự buổi trao tặng quà có ông Ngô Xuân Khanh – Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQVN phường, bà Phạm Thị Hồng Quế - Bí thư Đoàn phường, ông Đặng Quang Phúc – Bí thư Chi bộ khu phố 8, ông Bùi Viết Bình – Trưởng khu phố 8, ông Nguyễn Bá Toan – Trưởng Ban Công tác Mặt trận khu phố 8, cùng đại diện các đoàn thể khu phố và người dân trên địa bàn. Tại buổi phát quà, Ban Công tác Mặt trận khu phố đã thông qua Kế hoạch của Ủy ban MTTQVN phường về mục đích, ý nghĩa của mô hình. Đồng thời khích lệ tinh thần đại đoàn kết dân tộc trong nhân dân nhằm chia sẻ với người dân khó khăn có động lực vươn lên trong cuộc sống. Nhân dịp này, Ban công tác Mặt trận khu phố 8 đã vận động các nhà hảo tâm trên địa bàn trao tặng phần quà kèm 400.000 đồng cho 4 người dân tại khu phố có hoàn cảnh khó khăn.
Trong thời gian tới, mô hình sẽ tiếp tục được duy trì thực hiện theo từng quý để lan tỏa tình yêu thương và phát huy tinh thần đoàn kết toàn dân tộc, đồng thời để giúp đỡ được nhiều mảnh đời khó khăn hơn nữa./.
MTTQ phường Phú Lợi
Mặt trận tổ quốc Việt Nam tỉnh Bình Dương