Tp. TDM: Phường Phú Lợi tổ chức Hội nghị tổng kết công tác bầu cử Trưởng khu phố, nhiệm kỳ 2023 - 2026
Chiều ngày 13/10/2023, tại Hội trường UBND phường, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc phối hợp Ủy ban nhân dân phường Phú Lợi tổ chức Hội nghị tổng kết công tác bầu cử Trưởng khu phố, nhiệm kỳ 2023 - 2026.
Dự chỉ đạo Hội nghị có bà Bùi Thị Kim Xuân – Thành ủy viên – Bí thư Đảng ủy phường. Chủ trì hội nghị có ông Đỗ Xuân Hưng – Phó Chủ tịch UBND phường, bà Nguyễn Ngọc Lan Anh – Chủ tịch UBMTTQVN phường. Tham dự có bà Huỳnh Thị Bắc Hạnh – Phó Chủ tịch HĐND phường, ông Lại Thái Hòa – Phó Chủ tịch UBND phường, cùng các ông bà bí thư chi bộ, Trưởng khu phố, Trưởng Ban CTMT 9 khu phố.
Hội nghị đã nghe UBND phường thông qua báo cáo tổng kết công tác bầu cử Trưởng khu phố, nhiệm kỳ VIII (2023-2026) và nghe 03 báo cáo tham luận với nội dung: Công tác rà soát, lập danh sách cử tri của Khu phố 7, Công tác tổ chức hiệp thương và tổ chức Hội nghị nhân dân của Khu phố 8 và Công tác tổ chức bầu cử, trang trí và chuẩn bị bầu cử của Khu phố 5. Tại hội nghị đã nghe 01 ý kiến phát biểu đóng góp cho công tác điều hành bầu cử và nghe phát biểu chỉ đạo của bà Bùi Thị Kim Xuân – Thành ủy viên – Bí thư Đảng ủy phường với mong muốn rằng các ông bà Trưởng khu nhiệm kỳ mới sẽ phát huy năng lực và hoàn thành tốt nhiệm vụ, không phụ lòng tin của các cử tri đã tín nhiệm.
Nhân dịp này, UBND phường đã trao quyết định Trưởng khu phố, nhiệm kỳ 2023-2026 cho 09 ông bà trúng cử Trưởng khu phố và tặng hoa tri ân cho 05 ông bà không tái của Trưởng khu phố nhiệm kỳ mới. Đồng thời, UBND phường đã trao giấy khen cho 03 tập thể và 09 cá nhân có thành tích trong việc triển khai, tổ chức thực hiện công tác bầu cử Trưởng khu phố, nhiệm kỳ VIII (2023-2026).
MTTQ phường Phú Lợi