Tp. TDM: Phường Hiệp Thành vận động thực hiện điểm bán hàng Việt bình ổn giá
Sáng ngày 09/8/2023, Ủy ban MTTQ Việt Nam phường Hiệp Thành vận động gia đình anh Sinh tại cửa hàng tạp hóa Tấn Tài Lộc khu phố 5, phường Hiệp Thành thực hiện ra mắt điểm bán hàng Việt bình ổn giá.
Hiện nay, cửa hàng anh Sinh có trên 1.000 sản phẩm của các doanh nghiệp và nhà phân phối lớn như Vinamilk, Kinh Đô, Fami, Nam Ngư, Chinsu... Là một trong những người thường xuyên đi chợ, bà Nguyễn Thị Lan (Khu phố 5) cho biết: “Hàng Việt ngày càng được nhiều người ưa chuộng hơn; bản thân tôi cũng thường xuyên tin dùng hàng Việt, tôi cảm thấy tiện lợi khi được lựa chọn hàng hóa, mua sắm tại điểm bán hàng bình ổn giá, chủng loại hàng hóa bày bán tại cửa hàng chủ yếu là hàng Việt Nam với chất lượng tốt và giá cả hợp lý; các kệ hàng được sắp xếp khoa học, gọn gàng, ngăn nắp như một siêu thị mini, giúp người người dân đến mua sắm thuận tiện hơn”.
![](/Media/admin/images/TDM_17_8_2023_1.jpg)
Ngoài ra, tại buổi ra mắt Mặt trận phường cũng đã triển khai thêm về mục đích, ý nghĩa của cuộc vận động. Trong thời gian sắp tới, Ủy ban MTTQ Việt Nam phường sẽ tiếp tục tuyên truyền, vận động các cửa hàng kinh doanh trên địa bàn cùng thực hiện có hiệu quả cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam” góp phần xây dựng phường Hiệp Thành văn minh, hiện đại.
MTTQ phường Hiệp Thành