Tp. TDM: Phường Hiệp An tổ chức Hội nghị giao ban tháng 2 và phương hướng, nhiệm vụ tháng 3 năm 2024
Sáng ngày 19/02/2024, tại phòng họp UBND phường, Ban Thường trực UBMTTQ Việt Nam phường Hiệp An tổ chức Hội nghị giao ban tháng 2 và phương hướng, nhiệm vụ tháng 3 năm 2024, triển khai kế hoạch hoạt động trước, trong và sau dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn và lễ hội Rằm tháng Giêng năm 2024.
Chủ trì hội nghị có bà Nguyễn Thị Hống Phấn – ĐUV/Chủ tịch UB. MTTQVN phường, bà Hồ Thị Kim Ngọc – PCT. UBMTTQVN phường, trưởng (phó) ban CTMT khu phố, thành viên tổ xe ôm “Vì đô thị văn minh”.
![](/Media/admin/images/TDM202486.jpg)
Tại hội nghị, Ban Thường trực nghe các Ban công tác Mặt trận khu phố báo cáo tình hình hoạt động trong tháng, phương hướng tháng tiếp theo, tình hình an ninh trật tự, tình hình dư luận xã hội trước trong và sau tết nguyên đán Giáp Thìn. Ban Thường trực đã triển khai kế hoạch tổ chức các hoạt động trong dịp Rằm tháng giêng năm 2024 “Lễ hội nghĩa tình – Văn minh – không rác” do UBMTTQ Việt Nam thành phố Thủ Dầu Một phát động (diễn ra từ ngày 22 đến ngày 25/2/2024) như: tham gia lễ phát động chương trình “Lễ hội nghĩa tình – văn minh - không rác” và tổ xe ôm phục vụ miễn phí Lễ hội Rằm tháng giêng trên địa bàn thành phố Thủ Dầu Một năm 2024, Đội hình Tổ tự quản bảo vệ môi trường vì “Lễ hội nghĩa tình – văn minh – không rác” năm 2024, hoạt động Tổ xe ôm phục vụ miễn phí lễ hội Rằm tháng Giêng năm 2024. Các thành viên tổ tự quản bảo vệ môi trường tham gia tuyên truyền khách hành hương và người dân bỏ rác đúng nơi quy định, kêu gọi nhân dân cùng tổ tự quản môi trường tham gia dọn dẹp, thu gom rác để làm đẹp đường phố, lễ hội. Tổ xe ôm “Vì văn minh đô thị” tham gia phục vụ miễn phí cho khách hành hương lớn tuổi, trẻ em, phụ nữ mang thai… khó khăn khi đi viếng Miếu bà Bưng Cầu nhân dịp lễ hội Rằm tháng Giêng.
Kết luận cuộc họp, bà Nguyễn Thị Hồng Phấn – ĐUV/Chủ tịch UBMTTQVN phường đã phát biểu chỉ đạo, cần lưu ý các nhiệm vụ trọng tâm như đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động nhân dân cùng thực hiện Đề án xây dựng nếp sống văn hóa – văn minh đô thị, bảo vệ môi trường, cùng xây dựng thành phố không rác; phân công thành viên các tổ tự quản môi trường, tổ xe ôm tham gia đầy đủ các hoạt động “Lễ hội nghĩa tình – văn minh – không rác” năm 2024.
MTTQ phường Hiệp An