Tại các buổi Hội nghị Hiệp thương, Ban Công tác Mặt trận 8 khu phố đã công bố Quyết định Bầu cử Trưởng khu phố, nhiệm kỳ 2023-2026. Đồng thời, thông qua tiêu chuẩn chức danh Trưởng Ban Điều hành khu phố và giới thiệu danh sách dự kiến ứng cử Trưởng khu phố nhiệm kỳ 2023-2026 (đã được thông qua tại hội nghị hiệp thương lần 1) với các cử tri đại diện hộ gia đình. Qua đó, các cử tri đại diện hộ gia đình trên địa bàn phường cũng có những thảo luận, cho ý kiến về những người ứng cử; cuối các buổi Hiệp thương, Ban Công tác Mặt trận 8 khu phố cũng đã chốt lại danh sách và lý lịch trích ngang của người ứng cử để chuẩn bị cho công tác tổ chức bầu cử Trưởng khu phố nhiệm kỳ 2023-2026.
Đây là một bước rất quan trọng trong quá trình thực hiện Bầu cử Trưởng khu phố; sự phối hợp chặt chẽ giữa Ban Công tác Mặt trận và Ban Điều hành khu phố để thực hiện công tác tuyên truyền, nắm bắt tâm tư nguyện vọng và làm tốt công tác tư tưởng với từng cử tri nhằm chuẩn bị cho công tác bầu cử được diễn ra thành công tốt đẹp.
Mặt trận tổ quốc Việt Nam tỉnh Bình Dương