Tp. TDM: Phường Định Hòa long trọng tổ chức Đại hội Đại biểu MTTQ Việt Nam phường lần thứ IV nhiệm kỳ 2024 - 2029
Sáng ngày 22/02/2024, UBMTTQVN phường Định Hòa long trọng tổ chức Đại hội Đại biểu MTTQ Việt Nam phường lần thứ IV nhiệm kỳ 2024 - 2029 để đánh giá tình hình công tác Mặt trận nhiệm kỳ 2019 - 2024, đề ra phương hướng, nhiệm vụ, chương trình hành động nhiệm kỳ 2024 - 2029.
Đồng thời kiểm điểm hoạt động của Ủy ban và Ban Thường trực Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường nhiệm kỳ 2019 2024, hiệp thương cử ủy viên Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường nhiệm kỳ 2024 - 2029, hiệp thương cử đoàn đại biểu dự Đại hội đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thành phố Thủ Dầu Một lần thứ X, nhiệm kỳ 2024 - 2029. Đến dự đại hội có ông Phan Hồng Ân - Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thành phố Thủ Dầu Một, bà Nguyễn Thị Sương - Thành ủy viên - Bí thư Đảng ủy; ông Nguyễn Hữu Nghĩa - Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy - CT. HĐND phường; Ông Phạm Hùng Sơn - Phó Bí thư, CT. UBND phường, cùng các đồng chí trong Ban Chấp hành Đảng bộ, các ông bà nguyên lãnh đạo Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường Định Hòa qua các thời kỳ, các ông bà là Bí thư các chi bộ trực thuộc, Trưởng Ban Điều hành 8 khu phố và 92 đại biểu được triệu tập tham dự Đại hội.
Đại hội đã được nghe Đoàn Chủ tịch thông qua báo cáo tổng kết công tác Mặt trận nhiệm kỳ 2019 - 2024, phương hướng nhiệm vụ nhiệm kỳ 2024 - 2029, báo cáo kiểm điểm hoạt động của Ủy ban và Ban Thường trực Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường, báo cáo tổng hợp ý kiến đóng góp văn kiện Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường, Văn kiện Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thành phố và sửa đổi bổ sung Điều lệ Mặt trận Tổ quốc Việt Nam, báo cáo tham luận của các thành viên và Ban Công tác Mặt trận khu phố; tại phần thảo luận đại hội thống nhất cao với dự thảo các văn kiện trình bày tại đại hội, không có ý kiến đóng góp gì thêm. Đại hội đã hiệp thương cử ra Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường Định Hòa nhiệm kỳ 2024 - 2029 gồm 33 vị (khuyết 01 vị) và hiệp thương cử ra 9 đại biểu chính thức, 1 đại biểu dự khuyết dự Đại hội Đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thành phố lần thứ X.
Tại phiên họp thứ nhất của Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam nhiệm kỳ 2024 - 2029 đã hiệp thương cử Ban Thường trực UBMTTQVN phường gồm 3 vị, ông Nguyễn Văn Đồng giữ chức danh Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường, ông Nguyễn Trung Hậu giữ chức danh Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường. Đại hội đã tổ chức tri ân các vị nguyên lãnh đạo Mặt trận Tổ quốc qua các thời kỳ, các vị Ủy viên nhiệm kỳ 2019 - 2024 không tái cử, khen thưởng cho các tập thể và cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác Mặt trận nhiệm kỳ 2019 – 2024./.
MTTQ phường Định Hòa