Tp. TDM: Phường Chánh Mỹ tổ chức Hội nghị phản biện xã hội đối với Dự thảo kế hoạch công tác an sinh xã hội năm 2024
Chiều ngày 24/10/2023, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam phường Chánh Mỹ tổ chức Hội nghị phản biện xã hội đối với Dự thảo Kế hoạch Công tác an sinh xã hội năm 2024.
Dự buổi ra mắt có ông Thái Thi Nhân - Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy phường; Ông Nguyễn Thanh Hữu - Đảng ủy viên, PCT. UBND phường; Ông Trần Hoài Vũ Linh - Đảng ủy viên, CT. UBMTTQVN phường; cùng đại diện các ngành, đoàn thể phường, Trưởng Ban Công tác Mặt trận 9 khu phố.
Việc tổ chức phản biện nhằm phát huy vai trò, trách nhiệm của Mặt trận Tổ quốc, các đoàn thể chính trị - xã hội phường và các đơn vị liên quan trọng việc thực hiện công tác an sinh xã hội trên địa bàn phường Chánh Mỹ. Thông qua phản biện nhằm phát hiện những vấn đề, nội dung còn thiếu, chưa sát, chưa phù hợp trong dự thảo kế hoạch đồng thời đề xuất thêm những cơ chế, chính sách, giải pháp bổ sung cách làm hay để việc thực hiện kế hoạch có hiệu quả và tính khả thi cao.
Hội nghị đã được nghe UBND phường thông qua dự thảo kế hoạch công tác an sinh xã hội năm 2024; nhằm tập trung các công tác chăm lo người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn phường nhất là vào các dịp lễ, tết, khi có sự cố đột xuất. Hội nghị đều thống nhất cao với nội dung dự thảo kế hoạch công tác an sinh xã hội năm 2024 của Ủy ban nhân dân phường. Đồng thời, mong muốn Ủy ban nhân dân phường tiếp tục phát huy những kết quả đã đạt được trong thời gian qua, đảm bảo tốt nhất công tác chăm lo cho người dân nhất là hộ nghèo, hộ cận nghèo, hộ khó khăn… trên địa bàn phường.
Phát biểu tại hội nghị ông Thái Thi Nhân – Phó Bí Thư Đảng ủy phường chia sẻ một số hoạt động chăm lo cho người nghèo mà Ủy ban nhân dân phường đã làm được trong thời gian qua trên địa bàn phường. Tiếp tục chỉ đạo các ngành thực hiện tốt hơn nữa công tác an sinh xã hội trên địa bàn phường.
MTTQ phường Chánh Mỹ