Tp. TDM: Phường Chánh Mỹ thăm, chúc mừng các chùa trên địa bàn phường nhân tết Nguyên đán Giáp Thìn năm 2024
Sáng ngày 30/01/2024, Đảng ủy – Hội đồng nhân dân – Ủy ban nhân dân – Ủy ban Mặt trận tổ quốc Việt Nam phường Chánh Mỹ cùng đại diện các ngành, đoàn thể đến thăm, chúc mừng các chùa trên địa bàn phường nhân tết Nguyên đán Giáp Thìn năm 2024.
Đoàn đã đến thăm, chúc mừng Ban Trị sự Chùa Tây Tạng, Chùa Phước Long, Chùa Linh Sơn, Chùa Oai Đức và Chùa Phật Học. Tại những nơi đến thăm, đồng chí Lê Thị Minh Tâm – Thành Ủy viên, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch hội đồng nhân dân phường; đồng chí Thái Thi Nhân – Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy – Trưởng Khối vận phường đã thăm hỏi tình hình hoạt động của các cơ sở tôn giáo và gửi lời chúc tốt đẹp đến các vị chức sắc, tăng ni, phật tử nhân dịp tết Nguyên đán Giáp Thìn năm 2024. Đồng thời cũng ghi nhận và đánh giá cao những đóng góp tích cực của các chức sắc, tăng ni, đồng bào Phật giáo đối với sự phát triển Kinh tế - xã hội, An ninh - quốc phòng của địa phương thời gian qua; qua đó bày tỏ mong muốn toàn thể bà con Phật tử, các vị chức sắc tôn giáo tiếp tục gắn bó với địa phương, MTTQ nhằm phát huy sức mạnh khối đại đoàn kết toàn dân tộc, thực hiện tốt phương châm sống “tốt đời, đẹp đạo”; tiếp tục đồng hành cùng địa phương tham gia các phong trào thi đua yêu nước, các hoạt động xã hội từ thiện, góp phần xây dựng phường Chánh Mỹ nói riêng và thành phố Thủ Dầu Một nói chung ngày càng phát triển.
Bày tỏ niềm vui trước sự quan tâm, động viên của lãnh đạo địa phương, đại diện các cơ sở tôn giáo khẳng định sẽ tiếp tục phát huy những thành tựu đạt được, tuyên truyền vận động bà con Phật tử chấp hành tốt đường lối, chủ trương của Đảng, chính sách và pháp luật của Nhà nước các quy định của địa phương; tích cực tham gia các phong trào thi đua yêu nước, các cuộc vận động, các phong trào góp phần cùng chính quyền xây dựng quê hương ngày càng văn minh, giàu đẹp.
MTTQ phường Chánh Mỹ