Tp. TDM: Phường Chánh Mỹ đồng loạt tổ chức khai mạc bầu cử Trưởng khu phố, nhiệm kỳ 2023 - 2026
Sáng ngày 01/10/2023, 9/9 khu vực bầu cử trên địa bàn phường Chánh Mỹ đã đồng loạt tổ chức khai mạc bầu cử Trưởng khu phố, nhiệm kỳ 2023 - 2026 trong không khí trang nghiêm, sôi nổi, phấn khởi, đảm bảo nghi thức trang trọng.
Tại Lễ khai mạc, các nội quy phòng bỏ phiếu và thể thức bầu cử đã được thông báo đến cử tri, giúp các cử tri nắm rõ và thực hiện đúng khi tham gia bỏ phiếu. Đại diện các cử tri được Tổ bầu cử mời lên kiểm tra hòm phiếu trước giờ niêm phong thùng phiếu theo quy định và để tiến hành bỏ phiếu theo đúng quy định. Lễ khai mạc diễn ra trang nghiêm, đúng luật, đông đảo cử tri đã đến dự lễ khai mạc và bỏ phiếu từ rất sớm.
Với điều kiện thời tiết thuận lợi cùng với sự chuẩn bị chu đáo trong từng nội dung công việc và sự ủng hộ nhiệt tình, trách nhiệm của cử tri đại diện hộ gia đình trên địa bàn phường Chánh Mỹ đã góp phần tạo nên một ngày hội toàn dân thành công rực rỡ.
Sự chuẩn bị chu đáo, tinh thần trách nhiệm cao, đi bầu cử từ sớm, chủ động, các cử tri đại diện hộ gia đình trên địa bàn phường Chánh Mỹ đã sáng suốt lựa chọn, bầu ra 09 đồng chí Trưởng khu phố gương mẫu, uy tín và có năng lực, nhiệt tình; xứng đáng là chỗ dựa của người dân; xây dựng khu phố ngày càng phát triển.
Phường Chánh Mỹ có 09 điểm bỏ phiếu tại Văn phòng các khu phố. Tổng số ứng cử viên nhiệm kỳ này là 18 người, mỗi khu có 02 ứng cử viên để bà con cử tri lựa chọn bầu một người trúng cử chức danh Trưởng khu phố. Trong số 18 ứng cử viên nhiệm kỳ này có 07 đồng chí tái cử. Tính đến 11h30 ngày 01/10/2023 có 2.835 cử tri/2.835 cử tri đi bỏ phiếu (đạt tỷ lệ 100%).
MTTQ phường Chánh Mỹ