Tp. Tân Uyên: Xã Bạch Đằng vận động trao tặng 100 phần quà tết cho hộ nghèo, gia đình khó khăn
Sáng ngày 03/02/2024 Uỷ ban MTTQVN xã Bạch Đằng phối hợp Hội Chữ Thập đỏ, Chùa Phước Điền trao tặng 100 phần quà cho hộ nghèo, gia đình khó khăn, khuyết tật, neo đơn và công nhân nhà trọ không về quê ăn tết trên địa bàn xã
Mỗi phần trị giá 500 ngàn đồng gồm: gạo, đường, bột ngọt, dầu ăn, nước tương, rau, củ, quả…và các nhu yếu phẩm dùng trong ngày Tết với tổng trị giá 50.000.000 đồng do Uỷ ban MTTQVN xã Bạch Đằng vận động Chùa Phước Điền và các Mạnh thường quân trao tặng.
Đây là hoạt động chăm lo cho hộ nghèo, hộ khó khăn và công nhân ở trọ trên địa bàn xã của MTTQ Việt Nam xã và các Mạnh thường quân nhằm chia sẻ, động viên, giúp đỡ cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn, khuyết tật, neo đơn và công nhân nhà trọ không về quê ăn tết trên địa bàn xã đón Tết Nguyên đán Giáp Thìn năm 2024 thêm vui tươi, ấm áp.
MTTQ xã Bạch Đằng