Tại hội nghị, UBMTTQVN phường tiến hành hiệp thương giới thiệu nhân sự và tiến hành bầu ủy viên UBMTTQVN phường, nhiệm kỳ 2019 – 2024. Nhằm đảm bảo việc thực hiện nhiệm vụ của Ủy ban MTTQ Việt Nam phường trong thời gian tới. Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam phường Vĩnh Tân trình Ủy ban MTTQ Việt Nam phường khóa XI, nhiệm kỳ 2019-2024 về việc bổ sung Ủy viên Ủy ban MTTQ Việt Nam phường Vĩnh Tân khóa XI, nhiệm kỳ 2019 – 2024 trong đó về nhân sự thôi tham gia Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam phường Vĩnh Tân khóa XI, nhiệm kỳ 2019-2024 là ông Phan Văn Tấn phó chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam phường lý do chuyển công tác khác. Nhân sự đề nghị bổ sung thay thế PCT Ủy ban MTTQ Việt Nam phường Vĩnh Tân khóa XI, nhiệm kỳ 2019-2024 là bà Nguyễn Thị Diễm Mi, PCT Hội Liên Hiệp Phụ Nữ phường.
Tại hội nghị Bà Nguyễn Thị Diểm Mi được tín nhiệm hiệp thương vào Ban thường trực và giữ chức vụ Phó Chủ tịch UBMTTQVN phường, nhiệm kỳ 2019 – 2024. Thay mặt Đảng ủy phường ông Lê Hồng Phương phó bí thư Đảng ủy đã chúc mừng 02 đồng chí và mong rằng trong thời gian tới với cương vị công tác mới sẽ cống hiến hết tài năng vào công việc chuyên môn tham mưu thực hiện tốt các công việc mà Đảng và nhà nước giao.
Mặt trận tổ quốc Việt Nam tỉnh Bình Dương