Tp. Dĩ An: Tổ chức họp mặt Chức sắc các tôn giáo nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024
Trong không khí hân hoan cả nước mừng Đất nước đổi mới, mừng Đảng quang vinh, mừng Xuân Giáp Thìn 2024, Thành ủy-HĐND-UBND-Ủy ban MTTQVN thành phố Dĩ An tổ chức họp mặt Chức sắc các tôn giáo trên địa bàn thành phố.
Tham dự buổi họp mặt có đồng chí Trần Đức Thịnh- Phó Giám đốc Sở Nội vụ, Trưởng Ban Tôn giáo tỉnh Bình Dương; đồng chí Hồ Quang Điệp- Ủy viên Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Dĩ An; bà Ngô Ngọc Điệp - Phó Bí thư Thường trực Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố; ông Phạm Văn Bảy-Ủy viên Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch UBND thành phố cùng lãnh đạo các Ban xây dựng Đảng Thành ủy, lãnh đạo các phòng ban, cơ quan, đơn vị thành phố và cấp ủy các phường.
Buổi họp mặt là dịp để lãnh đạo thành phố thể hiện tình cảm, gặp gỡ, chia sẻ, động viên Chức sắc các tôn giáo. Đồng thời thông báo đến Chức sắc các tôn giáo về những thành tựu KTXH-QPAN của địa phương trong năm 2023 cùng những định hướng phát triển trong năm 2024. Qua đó lắng nghe tâm tư, tình cảm, sự đóng góp, hiến kế của Chức sắc các tôn giáo trong xây dựng và phát triển thành phố Dĩ An ngày càng văn minh, hiện đại.
Trước thành tựu của địa phương trên các lĩnh vực, đại diện Chức sắc các tôn giáo bày tỏ sự vui mừng, phấn khởi tin tưởng vào sự lãnh đạo của Đảng, công tác quản lý, điều hành của Chính quyền thành phố. Nhất là trong năm 2023, thành phố nổ lực vượt qua khó khăn do ảnh hưởng chung của suy giảm kinh tế để lãnh đạo hệ thống chính trị, các nhà doanh nghiệp, các tầng lớp Nhân dân giữ vững tốc độ phát triển kinh tế, đảm bảo ANTT, xây dựng và phát triển địa bàn ngày càng văn minh-hiện đại, đời sống người dân ngày một nâng cao. Dịp này, Chức sắc các tôn giáo cũng mong muốn thành phố tiếp tục quan tâm tạo điều kiện cho các tổ chức tôn giáo hoạt động tốt đời, đẹp đạo, tham gia đóng góp xây dựng địa phương.
Nhân buổi họp mặt, lãnh đạo thành phố cũng đã trao tặng các phần quà tết đến Chức sắc các tôn giáo trên địa bàn. Đồng thời ghi nhận, đánh giá cao những đóng góp tích cực của các vị chức sắc, chức việc và đồng bào các tôn giáo cho sự phát triển chung của thành phố. Lãnh đạo thành phố mong muốn các vị chức sắc, chức việc các tôn giáo tiếp tục tuyên truyền đường lối, chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước đến các tín đồ; vận động tín đồ làm tròn nghĩa vụ công dân; đoàn kết chặt chẽ giữa các tôn giáo, giữa đồng bào có đạo và với người dân; tích cực tham gia phát triển KTXH, các chương trình an sinh xã hội, đề án 02 Công tác Dân vận tham gia xây dựng nếp sống văn minh đô thị, góp phần xây dựng thành phố Dĩ An trở thành đô thị văn minh, hiện đại, nghĩa tình.
MTTQ thành phố Dĩ An