Tham dự Hội thi nấu ăn "Bữa cơm Đại đoàn kết" có 10 đội đến là các cán bộ làm công tác Mặt trận phường, cán bộ các hội đoàn thể là tổ chức thành viên của MTTQ phường, Ban công tác Mặt trận các khu phố; Các tổ chức Tôn giáo trên địa bàn thành phố Dĩ An: Cao Đài, Phật giáo, Công giáo.
Trong khoảng thời gian theo quy định, các đội (05 thành viên/đội) thực hiện nấu mâm cỗ với yêu cầu nguồn nguyên liệu dễ mua, dễ chế biến, có giá trị dinh dưỡng cao với các món ngon đặc sản của địa phương mình theo chủ đề trên thể hiện nét đặc sắc của văn hóa ẩm thực của từng món ăn. Thành viên các đội thi đã trổ tài chế biến các món ăn đảm bảo đúng với tiêu chí 1 mâm cơm gia đình; cách trưng bày, trang trí món ăn của các đội sáng tạo và chất lượng, các món ăn của mỗi đội chế biến đều mang những thông điệp riêng hướng đến tinh thần đoàn kết. Kết thúc Hội thi, Ban thường trực Ủy ban MTTQ VN thành phố đã trao 1 giải nhất, 2 giải nhì, 2 giải ba và 5 giải khuyến khích.
Mặt trận tổ quốc Việt Nam tỉnh Bình Dương