Tham gia đoàn có đ/c Phạm Văn Bảy- Phó CT UBND thành phố, đ/c Nguyễn Văn Phúc-Phó Trưởng Ban Tổ chức Thành ủy, Trưởng phòng Nội vụ thành phố và đại diện UBMTTVN thành phố đã thăm và tặng 19 phần quà (tiền mặt 500 ngàn đồng/1hộ và 1 phần quà nhu yếu phẩm) và lì xì cho 25 em dân tộc (300 ngàn/1em), kinh phí trích từ nguồn quỹ VNN thành phố (do ngân hàng Agribank Dĩ An hỗ trợ và các MTQ hỗ trợ). Tổng kinh phí khoản 23 triệu đồng.
Tại đây, ông Phạm Văn Bảy – Phó Chủ tịch UBND thành phố đã lời chúc đến toàn thể bà con dân tộc Chăm vui Xuân đón Tết cổ truyền của dân tộc thật vui tươi, an toàn, lành mạnh, tiết kiệm. Qua đây, cũng mong muốn các thế hệ trẻ luôn nỗ lực phấn đấu cùng cấp ủy, chính quyền địa phương chung tay xây dựng đô thị văn minh; đoàn kết giúp nhau phát triển kinh tế, xóa đói giảm nghèo; vận động con em đến trường học tập để nâng cao trình độ kiến thức; không nghe theo kẻ xấu, không tham gia các hoạt động trái pháp luật..
Mặt trận tổ quốc Việt Nam tỉnh Bình Dương