Tp. Dĩ An: Phường Tân Bình tổ chức lễ trao tặng nhà đại đoàn kết cho hộ có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở trên địa bàn phường
Vừa qua, Ban vận động Quỹ “Vì người nghèo” phường Tân Bình phối hợp cùng Ngân hàng TMCP Ngoại Thương Việt Nam - Chi nhánh Nam Bình Dương (Vietcombank Nam Bình Dương) đã tổ chức lễ trao tặng nhà “Đại đoàn kết” cho gia đình hộ bà Lâm Thị Thu Hiền, ngụ tại số 9/8 khu phố Tân Phước, phường Tân Bình, thành phố Dĩ An.
Đây là hộ thuộc diện có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn về nhà ở của phường Tân Bình. Trong nhiều năm qua gia đình Bà Hiền chưa có điều kiện để xây nhà ở. Nhà bà Hiền có 3 nhân khẩu, đứa con lớn hiện đã nghỉ học chưa có việc làm, đứa con nhỏ chưa đến tuổi đi học, bà Hiền kiếm sống bằng nghề bán nước vĩa hè, thu nhập không ổn định, ba mẹ con sống trong căn nhà dựng tạm trên mảnh đất được cha mẹ cho.
![](/Media/admin/images/z4900065594315_93ca1a3e773d03487ac7f4498beb7795.jpg)
Căn nhà được xây dựng trên diện tích 32m2, gồm 01 phòng khách, 01 phòng ngủ, 01 phòng bếp, 1 tolet, mái lợp tôn, tường gạch sơn nước, nền gạch men với tổng kinh phí là: 100.000.000đ, kinh phí do ngân hàng TMCP Ngoại Thương Việt Nam - Chi nhánh Nam Bình Dương tài trợ. Ngoài ra, UBND phường hỗ trợ thêm sắt, tôn để làm mái hiên.
Việc xây nhà Đại đoàn kết là vô cùng ý nghĩa và chính quyền địa phương cũng bày tỏ mong muốn được tiếp tục chung tay cùng Vietcombank xây dựng nhiều công trình có ý nghĩa cho cộng đồng, góp phần chia sẻ, giúp đỡ, tạo điều kiện cho những người nghèo trên địa bàn có nhà ở, ổn định cuộc sống và vươn lên từng bước thoát nghèo.
MTTQ phường Tân Bình