Tp. Dĩ An: Phường Bình An vận động nhân dân Khu phố Nội Hóa 1 thực hiện tuyến phố không rác
Ngày 04/01/2024, Ban công tác Mặt trận khu phố Nội Hóa 1 phối hợp với Ban điều hành khu phố đã tổ chức buổi họp dân, lấy ý kiến nhân dân và vận động các hộ dân trên tuyến đường Thống Nhất (phường Bình An) thực hiện với nội dung vận động các hộ dân gắn đồng loạt các trụ cờ và thực hiện tuyến phố không rác với sự tham gia của hơn 60 hộ dân đại diện hộ gia đình tham dự.
Nhằm tiếp tục thực hiện cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng đô thị văn minh” gắn với thực hiện Đề án 02 “Công tác dân vận tham gia xây dựng nếp sống văn hóa, văn minh” và thực hiện “Tuyến phố đẹp, văn minh” trên địa bàn phường Bình An năm 2024.
Ngày 04/01/2024, Ban công tác Mặt trận khu phố Nội Hóa 1 phối hợp với Ban điều hành khu phố đã tổ chức buổi họp dân, lấy ý kiến nhân dân và vận động các hộ dân trên tuyến đường Thống Nhất (phường Bình An) thực hiện với nội dung vận động các hộ dân gắn đồng loạt các trụ cờ và thực hiện tuyến phố không rác với sự tham gia của hơn 60 hộ dân đại diện hộ gia đình tham dự.
Trong buổi họp dân, hộ dân được xem lại các hình ảnh, video, clip về thực trạng của tuyến đường cũng như các hình ảnh hướng đến vì một môi trường “Sáng – xanh – sạch – hoa”. Kết quả vận động đã được các hộ dân đồng tình ủng hộ, 60 hộ dân thống nhất không để thùng rác ngoài đường, đơn vị thu gom rác thực hiện thu gom 1 lần/ngày và vào buổi tối.
MTTQ phường Bình An