Tp. Dĩ An: Phường An Bình tổ chức Lễ hội mùa xuân với chủ đề “Vui Tết Sum Vầy”
Ngày 01/02/2024, UBMTTQ VN phường An Bình tổ chức Lễ hội mùa xuân với chủ đề “Vui Tết Sum Vầy” mừng Đảng – mừng Xuân Giáp Thìn năm 2024.
Tham dự có bà Bùi Thị Hồng Thúy – Phó Bí thư thường trực Đảng ủy/Chủ tịch HĐND/Trưởng khối vận; bà Đào Thị Hậu – CT Ub MTTQ VN phường; bà Phạm Thị Trúc Linh – PCT HĐND và ông Phan Minh Tuấn – Đảng ủy viên/Phó Chủ tịch UBND phường.
![](/Media/admin/images/z5126514210427_82a1ac68e3416486da6223c3979c0e4c.jpg)
Tham gia hội thi có 4 đội đến từ các khu phố trên địa bàn phường An Bình, mỗi đội gồm 15 người. Đến với cuộc thi, mỗi đội thực hiện 03 phần thi: “Gói bánh chưng, bánh tét”, , “Cắm mai đào”. “Mâm cơm ngày tết” gói 20 bánh gồm 10 bánh chưng và 10 bánh tét. Các nguyên liệu gồm mai đào, 02 mâm cơm đủ cho 20 người ăn, gạo nếp, thịt heo đã tẩm ướp gia vị, đậu xanh bóc vỏ, xay nhỏ, lá dong, lạt buộc đều được đơn vị chuẩn bị chu đáo.
BTC đã trao 01 giải nhất, 1 giải nhì và 2 giải ba. Hội thi đã tạo niềm vui, sự giao lưu đoàn kết giữa các Ban CTMT và niềm vui nhân dịp Tết đến xuân về 2024.
Hội thi BTC đã trao 01 giải nhất, 1 giải nhì và 2 giải ba. Qua hội thi đã tạo niềm vui, sự giao lưu đoàn kết giữa các Ban CTMT và niềm vui nhân dịp Tết đến xuân về 2024.
MTTQ phường An Bình