Tp. Dĩ An: Đoàn đại biểu HĐND tỉnh, thành phố tiếp xúc cử tri phường Tân Bình trước kỳ họp thường lệ cuối năm 2023
Chiều ngày 8/11/2023, đoàn đại biểu HĐND tỉnh Bình Dương, TP Dĩ An đã có buổi tiếp xúc cử tri phường Tân Bình trước kỳ họp thường lệ cuối năm HĐND tỉnh, thành phố NK 2021-2026. Trước khi đến với nội dung kiến nghị của cử tri, đại biểu HĐND 2 cấp đã thông báo nội dung dự kiến kỳ họp HĐND cuối năm, thông tin kết quả trả lời kiến nghị cử tri phường trong đợt tiếp xúc trước.
Đợt tiếp xúc lần này, cử tri phường Tân Bình kiến nghị địa phương, các ngành chuyên môn rà soát xử lý các cơ sở sản xuất hoạt động trong khu dân cư gây ô nhiễm môi trường; đẩy nhanh tiến độ cấp tái định cư cho người dân thuộc công trình KDC Trung Thành, An Trung; tiếp tục đưa vào thi công tuyến đường Nguyễn Thị Tươi để khắc phục tình trạng ngập cục bộ do việc thoát nước không đảm bảo; kiến nghị địa phương tiếp tục đẩy nhanh tiến độ thực hiện NQ 35 của Thành ủy Dĩ An về chỉnh trang cấp GCN QSDĐ cho các khu dân cư; di dời các cơ sở phế liệu gây ô nhiễm môi trường; địa phương và các ngành cần có giải pháp xử lý tình trạng cáp viễn thông chằn chịt, gây cháy nổ và mất mỹ quang đô thị.
![](/Media/admin/images/DSC01981_1646.jpg)
Cử tri phường Tân Bình tiếp tục kiến nghị kiểm tra và yêu cầu chủ đầu tư khu dân cư Đại Quang khắc phục sai phạm và hoàn thiện hạ tầng kỹ thuật, hạ tầng giao thông theo quy hoạch; Cơ sở giết mổ gia cầm Phạm Tôn xả nước thải gây ô nhiễm môi trường kiến nghị địa phương và ngành chuyên môn cần tiến hành kiểm tra xử lý.
![](/Media/admin/images/DSC01983_193.jpg)
Các kiến nghị của người dân đã được lãnh đạo các ngành liên quan, lãnh đạo UBND phường Tân Bình giải trình làm rõ. Các kiến nghị không thuộc thẩm quyền xử lý đã được đoàn đại biểu HĐND tỉnh, thành phố ghi nhận kiến nghị ngành, cấp trên xử lý.
MTTQ phường Tân Bình