H. Phú Giáo: Thăm, chúc mừng các vị chức sắc, chức việc, tín đồ tại Thánh thất họ đạo Cao đài Phước Vĩnh nhân Đại lễ hội yến Diêu Trì cung năm 2023
Nhân Đại lễ hội yến Diêu Trì cung của Đạo Cao Đài năm 2023, sáng 29/9 ông Nguyễn Thanh Ngân, UVTV, Trưởng Ban Dân Huyện ủy, Chủ tịch Uỷ ban MTTQ Việt Nam huyện, cùng đại diện Phòng Nội vụ, Công an huyện Phú Giáo đã đến thăm và tặng quà chúc mừng các vị chức sắc, chức việc, tín đồ tại Thánh thất họ đạo Cao đài Phước Vĩnh.
Thay mặt lãnh đạo huyện Phú Giáo, ông Nguyễn Thanh Ngân, UVTV, Trưởng Ban Dân Huyện ủy, Chủ tịch Uỷ ban MTTQ Việt Nam huyện đã gửi lời thăm hỏi sức khoẻ các vị chức sắc, chức việc, tín đồ; đồng thời gủi lời chúc mừng các vị chức sắc, chức việc và tín đồ hưởng một mùa lễ hội vui tươi, an lành và hạnh phúc. Qua đây, ông cũng ghi nhận sự đóng góp của họ đạo Cao đài Phước Vĩnh vào sự phát triển chung của huyện nhà, sự hưởng ứng của đồng bào có đạo qua các phong trào do Đảng, Nhà nước và địa phương phát động; đồng thời ông cũng mong muốn trong thời gian tới các vị chức sắc, chức việc và tín đồ họ đạo Cao Đài Phước Vĩnh luôn luôn phát huy tinh thần đoàn kết xây dựng quê hương thị trấn Phước Vĩnh, cũng như huyện Phú Giáo ngày càng văn minh, giàu đẹp; chung tay cùng với Đảng, Chính quyền địa phương trong các hoạt động chăm lo cho hộ nghèo, gia đình chính sách, học sinh nghèo hiếu học, làm tốt chính sách an sinh xã hội của địa phương.
![](/Media/admin/images/PhG10.jpg)
Qua đây, người đúng đầu họ đạo Cao đài Phước Vĩnh đã gửi lời cám ơn đến lãnh đạo huyện, đồng thời hứa sẽ cùng với các tín đồ sống tốt đời đẹp đạo; cũng như hứa với lãnh đạo huyện sẽ phát huy tinh thần đoàn kết, chung tay, góp sức cùng với Đảng, Chính quyền địa phương trong các hoạt động của địa phương; đồng bào có đạo sẽ phát huy những kết quả đạt được trong những năm qua, tiếp tục đoàn kết với nhân dân địa phương xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân ngày càng vững mạnh.
MTTQ huyện Phú Giáo