H. Dầu Tiếng: Xã Định Hiệp tổ chức tiếp xúc giữa Đại biểu HĐND tỉnh, huyện với cử tri trước kỳ họp cuối năm 2023
Chiều ngày 09/11/2023, tại Hội trường UBND xã Định Hiệp, Thường trực Mặt trận tổ quốc Việt Nam xã Định Hiệp tổ chức tiếp xúc giữa Đại biểu HĐND tỉnh, huyện với cử tri xã Định Hiệp trước kỳ họp cuối năm 2023 (nhiệm kỳ 2021 - 2026).
Dự hội nghị, đại biểu HĐND tỉnh- huyện có các ông bà như sau: Bà Lê Vân Anh - HUV – Bí Thư Đảng ủy xã Định Hiệp; ông Nguyễn Hữu Bằng – Chánh văn phòng UBND huyện. Lãnh đạo xã Định Hiệp có các ông bà: ông Nguyễn Trọng Nghĩa – Phó Bí thư Thường trực – Chủ tịch HĐND; Nguyễn Ngọc Thạnh – Phó Bí thư Đảng ủy– Chủ tịch UBND; bà Nguyễn Thị Nguyên - Phó CT. HĐND; bà Nguyễn Thị Minh Nguyệt - Chủ tịch UBMTTQVN xã; ông Trần Hải Đảo- Phó Giám đốc Nông trường cao su Đoàn Văn Tiến. Tham dự Hội nghị còn có Trưởng, phó các ban ngành, đoàn thể, cán bộ, công chức, người hoạt động không chuyên trách xã; Bí thư, Trưởng ban lãnh đạo, Trưởng ban công tác mặt trận 08 ấp, công nhân cao su Đoàn Văn Tiến và đại diện cử tri xã Định Hiệp tổng số có 125 người dự.
Tại buổi tiếp xúc, cử tri xã đã được nghe Báo cáo kết quả hoạt động năm 2023 và kết quả các kỳ họp trong năm 2023 của HĐND tỉnh khóa X và HĐND huyện khóa V nhiệm kỳ 2021 – 2026 và trả lời ý kiến kiến nghị của cử tri.
Tại Hội nghị có 04 cử tri đã phát biểu ý kiến với 8 nội dung về chế độ thương binh, sữa chữa đường ĐH 715 và ĐH 704, mở rộng đường ĐT 750 đoạn từ ngã tư làng 13 đến giáp xã Long Hòa, lắp đặt trụ thu phát sóng điện thoại; tình trạng vứt rác thải và thả rong gia súc trong lô cao su của nông trường. Đại diện lãnh đạo địa phương ông Nguyễn Ngọc Thạnh trả lời trực tiếp những ý kiến thuộc thẩm quyền cấp xã, đại diện Đại biểu HĐND tỉnh-huyện bà Lê Vân Anh đã giải thích làm rõ thêm một số vấn đề mà cử tri quan tâm; đồng thời ghi nhận 03 nội dung thuộc thẩm quyền cấp huyện sẽ chuyển tải đến ngành chức năng xem xét và trả lời cho cử tri trong kỳ tiếp xúc cử tri gần nhất. Ngoài ra, Bà cũng mong muốn trong thời gian tới, cử tri trên địa bàn xã tiếp tục giám sát hoạt động của HĐND tỉnh, huyện, xã; tiếp tục ủng hộ các đại biểu cũng như đề đạt các ý kiến, đề xuất để xây dựng tỉnh, huyện, xã ngày càng phát triển hơn.
MTTQ xã Định Hiệp