H. Dầu Tiếng: Tổ chức đoàn giám sát cán bộ, đảng viên là người đứng đầu theo các quy định của Đảng
Ngày 24/11/2023 Ủy ban MTTQ huyện đã tổ chức đoàn giám sát cán bộ, đảng viên thực hiện các quy định nêu gương, tu dưỡng, rèn luyện đạo đức, lối sống của người đứng đầu theo các quy định của Đảng tại xã Minh Thạnh và xã Minh Hòa.
Tham gia đoàn giám sát có 11 đồng chí đại diện cho MTTQ và các ban, ngành, đoàn thể huyện, do đồng chí Nguyễn Văn Bình, HUV-CT.UB.MTTQ huyện làm trưởng đoàn.
Tại các buổi làm việc, đoàn đánh giá cao kết quả thực hiện các quy định của người đứng đầu 02 đơn vị trong việc việc nêu gương, tu dưỡng, rèn luyện đạo đức, lối sống của người đứng đầu tại 02 đơn vị. Đặc biệt là thực hiện tốt các quy định của Đảng như: quy định 101- QĐ/TW, quy định số 55-QĐ/TW , quy định 213 và số 33-CT/TW đã góp phần xây dựng Đảng, Chính quyền trong sạch, vững mạnh tại các đơn vị.
Bên cạnh đó, đoàn đề nghị người đứng đầu 01 đơn vị gắn việc thực hiện nghị quyết đại hội Đảng bộ xã nhiệm kỳ 2020-2025 trong nhiệm vụ hàng năm đảm bảo các chỉ tiêu theo nghị quyết đề ra như chỉ tiêu phát triển Đảng viên.
Kết thúc các buổi làm việc, đồng chí Nguyễn Văn Bình, HUV-CT.UB.MTTQ huyện đề nghị trong thời gian tới người đứng đầu của 02 đơn vị tiếp tục phát huy những kết quả đạt được trong thời gian qua và phát huy sở trường, năng lực của bản thân khắc phục những thiếu sót để lãnh đạo, chỉ đạo đơn vị thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ đề ra trong năm 2023 và trong nhiệm kỳ 2020-2025.
MTTQ huyện Dầu Tiếng