H. Bàu bàng: Xã Tân Hưng vận động trao tặng 150 phần quà tặng cho hộ nghèo, cận nghèo, khó khăn, tàn tật
Vừa qua, Ủy ban MTTQ Việt Nam xã Tân Hưng đã vận động mạnh thường quân là hộ gia đình chị Trần Thị Thiên Hương, ấp 3 xã Tân Hưng tặng 150 phần quà tặng cho hộ nghèo, cận nghèo, khó khăn, tàn tật trên địa bàn xã
Nhằm chia sẽ khó khăn với các hộ nghèo, hộ cận nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn, phát huy truyền thống tương thân tương ái, lá lành đùm lá rách. Được biết gia đình chị thường xuyên hỗ trợ cho các đối tượng khó khăn, mỗi phần quà gồm gạo, mì gói, đường, bột ngọt, nước mắm, dầu ăn,…. tổng trị giá 37.500.000đ.
![](/Media/admin/images/BB35.jpg)
Với tinh thần chia sẻ những khó khăn cho bà con nghèo và tiếp thêm nguồn sức mạnh tinh thần “nhường cơm, sẽ áo”, “lá lành đùm lá rách”, gia đình chi đã phối hợp chính quyền địa phương và Mặt trận xã trao tặng những phần quà. Tuy phần quà giá trị không lớn nhưng tấm lòng của các tổ chức, cá nhân đối với cộng đồng, xã hội rất cao đã thể hiện tinh thần đoàn kết, thương yêu, đùm bọc giữa người với người; an ủi, động viên, cùng nhau vượt qua khó khăn vươn lên trong cuộc sống.
Tại buổi trao quà đại diện UBND gửi lời cảm ơn và tri ân tấm lòng của gia đình chị đã luôn đồng hành cùng địa phương trong công tác an sinh xã hội.
MTTQ xã Tân Hưng