H. Bàu Bàng: Xã Tân Hưng tổ chức Hội nghị sơ kết 03 năm triển khai thực hiện Đề án 02 của Tỉnh ủy Bình Dương
Chiều ngày 25/12/2023, tại Hội trường UBND xã Tân Hưng, Khối Dân vận xã tổ chức Hội nghị Sơ kết 03 năm triển khai thực hiện Đề án “Công tác dân vận tham gia xây dựng nếp sống văn hóa – văn minh trên địa bàn xã và tổng kết công tác Khối Dân vận xã năm 2023.
Về dự, chỉ đạo Hội nghị có đồng chí Võ Thị Kim Nghĩa - UVTV, Trưởng Ban Dân vận Huyện uỷ, Thường vụ BCĐ thực hiện Đề án 02 huyện. Về phía địa phương có đồng chí Trần Xuân Lộc - Bí thư Đảng ủy xã; đồng chí Nguyễn Thanh Tuấn - Phó Bí thư thường trực Đảng ủy xã, Trưởng Khối Dân vận, trưởng BTC thực hiện Đề án 02 xã; đồng chí Châu Thanh Bình - Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã cùng các đồng chí là thành viên Khối Dân vận xã, các đồng chí là thành viên BTC thực hiện Đề án 02 trên địa bàn xã; Chi ủy các chi bộ trực thuộc cũng về tham dự hội nghị.
![](/Media/admin/images/BB202414.jpg)
Tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Thanh Tuấn thông qua Báo cáo Sơ kết 03 năm triển khai thực hiện Đề án “Công tác dân vận tham gia xây dựng nếp sống văn hóa – văn minh” trên địa bàn xã Tân Hưng và triển khai phương hướng nhiệm vụ trong những năm tiếp theo. Đồng thời, quý đại biểu xem video phóng sự báo cáo kết quả tổng kết công tác Khối Dân vận xã năm 2023, triển khai phương hướng nhiệm vụ năm 2024.
Tại chương trình, các đại biểu đã tập trung bàn một số giải pháp nhằm khắc phục những tồn tại, hạn chế trong việc thực hiện Đề án 02 và phấn đấu quyết tâm hoàn thành tốt nhiệm vụ của năm 2024.
Phát biểu chỉ đạo tại hội nghị, đồng chí Võ Thị Kim Nghĩa - UVTV, Trưởng Ban Dân vận, Thường vụ BCĐ thực hiện Đề án 02 huyện ghi nhận những kết quả mà Khối Dân vận xã và BTC thực hiện Đề án 02 xã đạt được trong năm 2023. Đồng chí đề nghị Khối Dân vận và BCĐ thực hiện Đề án 02 xã tiếp tục phát huy thực hiện tốt công tác chuyên môn và đẩy mạnh thực hiện Đề án “Công tác dân vận tham gia xây dựng nếp sống văn hóa – văn minh” trên địa bàn xã trong thời gian tới.
Tại chương trình, Đảng ủy xã trao tặng giấy khen cho 05 tập thể, 14 cá nhân có thành tích xuất sắc trong thực hiện phong trào thi đua “Dân vận khéo” và 04 tập thể, 16 cá nhân có thành tích xuất sắc trong thực hiện Đề án “Công tác dân vận xây dựng nếp sống văn hóa – văn minh” trên địa bàn xã năm 2023.
MTTQ xã Tân Hưng