H. Bàu Bàng: Xã Tân Hưng tổ chức hội nghị phản biện dự thảo Kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội năm 2024
Chiều ngày 22/12/2023 tại hội trường Uỷ ban nhân dân xã Tân Hưng. UBMTTQ Việt Nam xã tổ chức hội nghị phản biện dự thảo kế hoạch phát triển kinh tế – xã hội, Quốc phòng – an ninh năm 2024 của UBND xã Tân Hưng, do Bà Lê Thị Hà – ĐUV, Chủ tịch UBMTTQVN xã chủ trì Hội nghị.
Đến dự Hội nghị có Ông Nguyễn Thanh Tuấn – PBT TT Đảng ủy; ông Châu Thanh Bình – PBT Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã; Bà Nguyễn Thị Quế Nga – UVBCH, Phó Chủ tịch UBND xã và đại diện trưởng (phó) các ngành, đoàn thể có liên quan cùng tham dự.
Tại hội nghị đã nghe ông Châu Thanh Bình đại diện UBND xã, báo cáo tóm tắt Dự thảo Kế hoạch phát triển kinh tế – xã hội, quốc phòng – an ninh năm 2024 của UBND xã, Bà Lê Thị Hà – Chủ tịch UBMTTQVN xã phát biểu, đề nghị các đại biểu tập trung thảo luận vào một số nội dung về phản biện và gợi ý một số vấn đề có liên quan đến các chỉ tiêu và các lĩnh vực của dự thảo.
![](/Media/admin/images/HINH%203(1).jpg)
Hội nghị phản biện được các ban ngành, đoàn thể xã tham gia với 06 đồng chí tham gia đóng góp với 11 kiến đóng góp phản biện xoay quanh những vấn đề như: Công tác môi trường, An ninh trật tự, Hộ nghèo, Quân sự, Văn hóa, địa chính…đề nghị bổ sung thêm trong kế hoạch. Các đại biểu tham dự Hội nghị phản biện còn đề nghị UBND xã cần xác định rõ mục tiêu phát triển kinh tế phù hợp với tình hình kinh tế của địa phương. Nhằm nâng cao thu nhập và cải thiện đời sống nhân dân, phù hợp với xã về Nông thôn mới nâng cao.
Qua các ý kiến phản biện, tại Hội nghị ông Châu Thanh Bình – PBT Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã Tân Hưng đã tiếp thu, ghi nhận, trả lời những ý kiến của đại biểu phản biện và báo cáo Thường trực Uỷ ban nhân dân phường nghiên cứu bổ sung điều chỉnh lại các ý kiến phản biện cho phù hợp theo tình hình thực tế của địa phương để thực hiện tốt nhiệm vụ trong năm 2024.
MTTQ xã Tân Hưng