H. Bàu Bàng: Xã Hưng Hòa trao tặng 140 phần quà Tết cho hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn
Vừa qua, Uỷ ban MTTQVN xã Hưng Hòa vận động Giáo xứ Hưng Hòa, Chùa Nghĩa Hòa, Câu lạc bộ dưỡng sinh, Nhóm thiện nguyện trên địa bàn xã trao tặng 140 phần quà Tết cho hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn, người bán vé số khó khăn, công nhân nhà trọ không có điều kiện về quê đón tết.
Mỗi phần quà gồm gạo, nhu yếu phẩm dùng trong sinh hoạt hằng ngày. Tổng kinh phí tặng quà là 50.000.000 triệu đồng. Những phần quà trao tặng tuy có giá trị không lớn nhưng đã kịp thời chia sẻ, động viên các hộ nghèo hộ có hoàn cảnh khó khăn nỗ lực vươn lên trong năm mới, góp phần cùng địa phương đảm bảo an sinh xã hội.
Phát biểu tại buổi trao quà, Bà Hoàng Thị Thúy Trang, Đảng ủy viên - Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam xã Hưng Hòa cảm ơn các tổ chức tôn giáo, mạnh thường quân, nhà hảo tâm đã đồng hành cùng Đảng bộ, Chính quyền và Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam xã trong công tác chăm lo cho hộ nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn, người bán vé số có hoàn cảnh khó khăn, công nhân xa quê không có điều kiện về quê đón tết, để Tết đến với mọi người, mọi nhà.
![](/Media/admin/images/BB202437.jpg)
Cũng trong dịp Tết Nguyên đán Giáp thìn năm 2024 Tính đến thời điểm hiện tại 6/2/2024 UB. MTTQVN xã đã phối hợp với chính quyền, các ban ngành đoàn thể vận động các công ty xí nghiệp trú đóng trên địa bàn, các mạnh thường quân chăm lo tết cho gia đình cách mạng, người có công, hộ nghèo, cận nghèo, gia đình có hoàn cảnh khó khăn, công nhân ở trọ xa quê không có điều kiện về quê đón tết. Kết quả đã vận động được 596 phần quà, trong đó vận động 150 phần quà thăm và tặng cho các hộ gia đình chính sách mỗi phần quà trị giá 400.000đ, người có công, 259 phần quà, mỗi phần quà trị giá 400.000đ tặng cho hộ nghèo, cận nghèo, trẻ em mồ côi, người tàn tật, người già neo đơn, công nhân nhà trọ xa quê không có điều kiện về quê đón tết. Tổng trị giá phối hợp vận động trong dịp tết nguyên đán Giáp thìn năm 2024 là 298.500.000 đồng.
MTTQ xã Hưng Hòa