H. Bàu Bàng: TT Lai Uyên tổ chức Chương trình trao tặng máy tính cho Chi bộ, Ban điều hành, Ban CTMT các khu phố
Sáng ngày 31/01/2024, Đảng ủy - HĐND - UBND - Ủy ban MTTQ Việt Nam thị trấn đã tổ chức Chương trình trao tặng máy tính cho Chi bộ, Ban điều hành các khu phố, Ban công tác Mặt trận khu phố trên địa bàn thị trấn
Đây cũng là phần việc Ban thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam thị trấn đăng ký thực hiện công trình chào mừng Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam thị trấn lần thứ II, tiến tới Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam các cấp nhiệm kỳ 2024-2029 do Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện triển khai phát động.
Tham dự chương trình có ông Nguyễn Hữu Luận – HUV, Bí thư Đảng ủy thị trấn; ông Huỳnh Tấn Chung - PBT, Chủ tịch HĐND thị trấn; ông Văn Trọng Nghĩa – Chủ tịch UBND thị trấ; ông Văn Quang Định - Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam thị trấn cùng Trưởng các ngành, đoàn thể thị trấn và đại diện Công ty TNHH MTV Thương mại Dịch vụ - Kỹ thuật Đại Phú (đơn vị tài trợ máy tính), Bí thư các chi bộ, Ban điều hành khu phố, Ban công tác Mặt trận 8 khu phố cùng tham dự.
Nhằm góp phần tạo điều kiện nâng cao chất lượng hoạt động của cán bộ tại khu phố, hỗ trợ cho các các khu phố, tổ công nghệ số cộng đồng phục vụ công tác chuyển đổi số, hướng dẫn người dân thực hiện, cài đặc, góp phần từng bước xây dựng nền tảng chính quyền số ở địa phương, Tại chương trình đã trao tặng 08 bộ máy tính, máy in cho đại diện lãnh đạo 8/8 khu phố tiếp nhận, tổng trị giá 72.000.000đ./.
MTTQ thị trấn Lai Uyên.