H. Bắc Tân Uyên: Xã Đất Cuốc tổ chức giám sát nghiệm thu công trình nâng cấp bê-tông tuyến đường GTNT
Sáng ngày 17/11/2023, Ban giám sát đầu tư của cộng đồng xã Đất Cuốc tiến hành giám sát nghiệm thu công trình nâng cấp bê-tông 01 đoạn của tuyến Đất Cuốc 27 thuộc địa bàn tổ 2 ấp Suối Sâu xã Đất Cuốc.
Ban Giám sát đầu tư của cộng đồng luôn theo sát công trình, từ lúc khởi công, giám sát tiến độ đến khi nghiệm thu công trình triển khai đúng thiết kế, tiến độ, bảo đảm chất lượng, góp phần hạn chế sai phạm trong quá trình triển khai thực hiện, tạo điều kiện để “dân biết, dân bàn, dân làm, dân kiểm tra, dân hưởng thụ”. Mặt khác, việc huy động được người dân tham gia làm “tai, mắt”, giám sát công trình, phần việc mà họ thụ hưởng kết quả từ đó đã phát huy được tinh thần tự quản của nhân dân.
![](/Media/admin/images/H%C3%8CNH%20%E1%BA%A2NH%20TIN%2018%20(1).jpg)
Được biết đây là công trình nâng cấp Bê tông xi măng 01 đoạn của tuyến Đất Cuốc, với chiều dài 100m, bề rộng mặt đường 6m tổng kinh phí thực hiện công trình 250.000.000đ (Hai trăm năm mươi triệu đồng) do Mạnh thường quân là Ông Nguyễn Văn Chương và các hộ dân trên tuyến đường Đất Cuốc 27, đóng góp kinh phí.
Bê tông móng SX bằng máy trộn, đổ bằng thủ công, rộng ≤250cm, M250, đá 1x2, PCB4). Công trình được tiến hành thi công vào ngày 17 tháng 11 năm 2023, tiến hành nghiệm thu để đưa vào sử dụng. Qua buổi giám sát, công trình nâng cấp Bê tông xi măng 01 đoạn của tuyến Đất Cuốc 27 tại ấp Suối Sâu đã hoàn thành và đưa vào sử dụng.
Thời gian tới để phát huy vai trò của công tác giám sát cộng đồng, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam xã sẽ tiếp tục chỉ đạo, hướng dẫn nâng cao chất lượng hoạt động của Ban Thanh tra nhân dân, Ban Giám sát đầu tư của cộng đồng; tăng cường công tác giám sát và tăng cường phối hợp giữa Mặt trận với chính quyền để xử lý kịp thời những vấn đề đặt ra.
MTTQ xã Đất Cuốc