H. Bắc Tân Uyên: Tổ chức hội nghị tập huấn tuyên truyền Cuộc vận động Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam năm 2023
Sáng ngày 17/8, tại hội trường UBND xã Lạc An, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Bắc Tân Uyên tổ chức hội nghị tập huấn tuyên truyền Cuộc vận động Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam năm 2023.
Tham gia hội nghị có bà Võ Thị Tuyết Nhung, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện; bà Nguyễn Thị Linh Kỳ, Chi hội trưởng chi hội Bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng huyện cùng hơn 150 đại biểu là thành viên ban chỉ đạo Cuộc vận động Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam huyện; Ban Thường trực Ủy ban MTTQVN, Ban Công tác Mặt trận, đoàn viên, hội viên các đoàn thể, hội viên chi hội bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng và nhân dân trên địa bàn 4 xã Hiếu Liêm, Lạc An, Thường Tân, Tân Mỹ.
Tại hội nghị, các đại biểu được bà Nguyễn Thị Một-Ủy viên Thường vụ Hội Bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng tỉnh giới thiệu tổng quan về Cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam” và chống hàng giả bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng; trao đổi cách phân biệt hàng gian, hàng giả; công tác tuyên truyền nâng cao hiểu biết về mục đích, ý nghĩa, yên cầu của cuộc vận động. Qua đó, nhằm nâng cao chất lượng tuyên truyền Cuộc vận động Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam trong đội ngũ cán bộ làm công tác tuyên truyền, taạo chuyển biến trong ý thức của người tiêu dung trên địa bàn huyện; giúp cho người tiêu dùng nhận biết được sản phẩm của doanh nghiệp trong nước sản xuất, có đủ thông tin để so sánh, đánh giá, tránh sử dụng hàng gian, hàng giả, hàng nhập lậu và tạo điều kiện cho hàng Việt Nam phát triển.
MTTQ huyện Bắc Tân Uyên