H. Bắc Tân Uyên: Thị trấn Tân Bình tổ chức thành công Ngày hội “Đại đoàn kết toàn dân tộc” năm 2023
Vừa qua, 05/05 khu dân cư trên địa bàn thị trấn Tân Bình đã tổ chức thành công Ngày hội “Đại đoàn kết toàn dân tộc” năm 2023, nhân kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Mặt trận Dân tộc thống nhất Việt Nam (18/11/1930 - 18/11/2023).
Tại ngày Ngày hội, các khu phố đã ôn lại lịch sử vẻ vang và vai trò của Mặt trận Tổ quốc Việt Nam trong giai đoạn hiện nay. Đồng thời, tổ chức đánh giá việc thực hiện các Cuộc vận động, các phong trào thi đua yêu nước ở cộng đồng dân cư, trọng tâm là Cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh”. Từ đó đưa ra giải pháp khắc phục những tồn tại và phát huy những mặt tích cực nhằm đẩy mạnh thực hiện Cuộc vận động đạt hiệu quả cao hơn.
![](/Media/admin/images/H%C3%8CNH%20%C3%81NH%20TIN%2015_1.jpg)
Bên cạnh đó, Ban công tác mặt trận khu phố đã phát động phong trào thi đua trong cán bộ, đảng viên, nhân dân tiếp tục tăng cường, củng cố và phát huy sức mạnh khối Đại đoàn kết toàn dân tộc. Tích cực tham gia xây dựng Đảng, Chính quyền và các tổ chức chính trị, xã hội trong sạch, vững mạnh. Thực hiện hiệu quả dân chủ ở cơ sở và những nội dung của hương ước, quy ước khu dân cư nhằm xây dựng gia đình văn hóa, khu dân cư văn hóa.
Dịp này, Quỹ vì người nghèo huyện đã trao tặng 10 phần quà cho hộ nghèo, hộ khó khăn trên địa bàn thị trấn mỗi phần trị giá 1 triệu đồng; Quỹ vì người nghèo thị trấn Tân Bình đã trao tặng 10 phần quà cho hộ có hoàn cảnh khó khăn mỗi phần quà trị giá 500 ngàn đồng và tuyên dương khen thưởng 69 hộ gia đình đạt gia đình văn hóa tiêu biểu, 561 hộ gia đình văn hóa 03 năm liền 2021-2022-2023.
Thông qua ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc nhằm tăng cường tập hợp, đoàn kết nhân dân ở khu dân cư tạo thành sức mạnh to lớn góp phần xây dựng quê hương, đất nước giàu đẹp; ghi nhận kết quả hoạt động của cộng đồng dân cư, biểu dương tập thể, hộ gia đình, cá nhân có nhiều thành tích trong các cuộc vận động, các phong trào thi đua yêu nước ở cộng đồng.
MTTQ thị trấn Tân Bình